LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

Lỗi định dạng Timestamp (Error when format timestamp)

Dear all,

Khi dùng Scan From String trong bản labview 2020, mình gặp lỗi này (version Labview 2019 không bị lỗi):

Tuy đã định dạng đúng:

và kết quả cho ra biểu đồ sai: 

Tạm thời minh đã fix lỗi bằng cách chén thêm chuỗi ".000" vào đuôi của chuỗi time đó thì kết quả biểu đồ được vẽ đúng 

1. Admin có thể hổ trợ mô tả thêm lỗi này được không ạ?

2. Cách xử lý định dạng (%<%Y-%m-%d %H:%M:%S%3u>T) đã là tối ưu của nhà phát hành labview (cuối trang trong mục help của Scan From String) cho mẫu timestamp này chưa, còn cách nào khác không ạ?

Thanks and best regards,

Mr. Pham Huy Hung

University of Da Nang

0 Kudos
Message 1 of 5
(2,839 Views)

1. Admin có thể hổ trợ mô tả thêm lỗi này được không ạ?

Day la forum cua NI trong group VN thi anh ko chac admin se tra loi.

Neu em conect error voi error indicator no se the nay

Error 1 occurred at Scan From String (arg 1) in Untitled 1

Possible reason(s):

LabVIEW: An input parameter is invalid. For example if the input is a path, the path might contain a character not allowed by the OS such as ? or @.
=========================
NI-488: Command requires GPIB Controller to be Controller-In-Charge.

Nghia la input data cua em co van de. Giai thich o duoi.

2. Cách xử lý định dạng (%<%Y-%m-%d %H:%M:%S%3u>T) đã là tối ưu của nhà phát hành labview (cuối trang trong mục help của Scan From String) cho mẫu timestamp này chưa, còn cách nào khác không ạ?

LabVIEW cho phep em format nhan dinh dang input de program co the interpret data. Format em dung ko sai van de la input data cua em sai. Em bao software rang at the end there are 3 msec digit nhung ma string input ko co nen no moi return error.

a. Khi em collect data, em phai them 1 to 3 msec digit o cuoi.

b. Voi data hien tai, em phai lam mot buoc la prepare input data mot cach don gian la search cho dau thap phan".". Neu khong co thi add ".0" at the end la duoc.

0 Kudos
Message 2 of 5
(2,811 Views)

Dạ vâng em cảm ơn,

Em đã chèn thêm ".000" thì string mới format đúng. 

Em chưa hiểu chổ này lắm trong khi bản labview 2019 ko bị lỗi (đã chạy test .vi local, build application, chạy chương trình cho dự án từ tháng 4/2020 đến nay bình thường ạ), nhưng khi chuyển sang bản 2020 bị lỗi này (Khi em fix một lỗi khác rồi cập nhật lại, ngay sau đó khách hàng feedback lỗi đồ thị hiển thị sai như hình đầu tiên). Vậy có phải khả năng cao do lỗi của bản labview 2020 ko ạ?

0 Kudos
Message 3 of 5
(2,798 Views)

Cai do thi anh ko biet vi anh chi dang dung LV 2016. Em co the hoi o forum chinh se co NI engineer tra loi hoac se co nhieu nguoi tra loi cho minh.

0 Kudos
Message 4 of 5
(2,792 Views)

Cảm ơn anh nhiều ạ

0 Kudos
Message 5 of 5
(2,786 Views)