LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

Chào Mừng Cộng Đồng LabVIEW Việt Nam

Dung VI second to date/time de lay hour/minute de so sanh.

Nho nhan nut set alarm 

0 Kudos
Message 61 of 91
(3,187 Views)

Dạ em cảm ơn anh ạ , em làm được rồi

0 Kudos
Message 62 of 91
(3,180 Views)

Mọi người cho em hỏi. Ví dụ em có 1 ảnh màu trong ảnh màu có hình ảnh của 1 đèn giao thông (đèn xanh đỏ vàng) . Sử dụng vision assistant. Em muốn nhận diện hình ảnh của đèn sau đó giữ nguyên đèn giao thông dưới dạng ảnh màu. Còn các chi tiết còn lại chuyển về trắng đen (để tránh nhầm lẫn khi nhận diện màu của đèn giao thông) thì làm như thế nào vậy ạ. Em làm mãi kh đc. Mong đc mng giúp đỡ

0 Kudos
Message 63 of 91
(3,145 Views)

cái bạn nói mình nghỉ không làm được. nhưng bạn thử sử dụng hàm color threshold để lấy từng màu của đèn ra xem sao .

0 Kudos
Message 64 of 91
(3,142 Views)

Dạ. Vậy anh ơi. Em đang tìm hiểu về hệ thống xử lý màu đèn giao thông để điều khiển hệ thống phanh. Em có sử dụng nhận diện màu rồi. Nhưng nhiều khi nó hay bị nhận nhầm màu của vật thể khác mà không phải màu của đèn. Thì có cách nào khắc phục kh ạ. ( em đang làm quen với xử lý ảnh thôi ạ)

0 Kudos
Message 65 of 91
(3,139 Views)

bạn có thể detect cái đèn giao thông rồi xác định khu vực đó và tìm màu trong khu vực đó thôi, không quan tâm cái khu vực bên ngoài đèn giao thông làm j

0 Kudos
Message 66 of 91
(3,137 Views)

đoạn code trên là em lập trình để nhận diện màu từ đèn giao thông, bây giờ nếu muốn detect cai đèn thì làm như thế nào ạ?

0 Kudos
Message 67 of 91
(3,124 Views)

Thử dùng chức năng Pattern Matching xem sao bạn.

Phạm Quốc Hùng

https://www.peritec.vn/training/

0 Kudos
Message 68 of 91
(3,108 Views)

Okkk_0-1589466416358.pngmng cho em hỏi sao em viết code như này khi chạy lại kh xuất ra được khoảng cách ạ. em sử dụng cảm biến siêu âm để đo khoảng cách (HC SR04) ạ

0 Kudos
Message 69 of 91
(3,074 Views)

Chào mọi người ạ, cho mình hỏi giao diện điều khiển mình thế mình muốn thay đổi cho nó đẹp hơn lên mạng xem dùng cái chức năng dsc module . Phiên bản của mình hiện tại labview 2016 mình kiếm không có, cho mình hỏi là cách nào khác hay có link tải dsc module cho phiên bản của mình không ạ. ( mình dùng window 10 phiên bản 64 bit ).

0 Kudos
Message 70 of 91
(3,058 Views)