LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

xử lý ảnh với usb cam

Solved!
Go to solution

Chào các anh/chị. Em đang làm xử lý ảnh để nhận diện biển số xe oto sử dụng USB camera. cho em hỏi là cách nhận diện vùng chứa biển số và phân tích biển số với ạ.. Em đã làm mà sao lúc nhận được vùng cần tìm, lúc lại không, xác suất 3/10. cảm ơn nhiều. 

0 Kudos
Message 1 of 6
(3,684 Views)
Solution
Accepted by topic author chinhngo

Mot la dung edge detection roi tu do tinh toan toa do cua cac vung ke tiep hoac la em set ROI boi cac hang so.

0 Kudos
Message 2 of 6
(3,674 Views)

anh có thể minh họa cho em một ví dụ mẫu được không ạ. em sử dụng pattern matching. 

@NTT wrote:

Mot la dung edge detection roi tu do tinh toan toa do cua cac vung ke tiep hoac la em set ROI boi cac hang so.

0 Kudos
Message 3 of 6
(3,663 Views)

Để chơi chơi thôi chứ mình thấy hiệu quả không cao đâu. Độ tin cậy thấp vì phụ thuộc vào điều kiện sáng và cách học số, mặc cho bạn có khoanh đúng vùng ROI:)

0 Kudos
Message 4 of 6
(3,424 Views)

Yeu to quan trong cua machine vision la anh sang. Tuy anh sang ma ta co anh thu duoc khac nhau cho du cung mot doi tuong. Phan lon ung dung cua machine vision la tren cac day chuyen sang xuat voi anh sang duoc monitor mot cach chat che bang cach dung cac loai light khac nhau. Doi voi nhan dien bang so xe thi hoi kho :D. Co thay mot so cho du se nguoi ta dung bat quay lai roi dung flash de chup hinh. Con neu duong cao toc thi phai dung camera co chat luong cao va phai dung them machine learning de hoc. Minh khong nghi cai nay dung OCR cua LabVIEW vi no rat han che hoc sample.

0 Kudos
Message 5 of 6
(3,417 Views)

Day la vi du ve coordinate system, dung phuong phap nay dynamic hon la dung ROI 

https://www.youtube.com/watch?v=PDcWiz2_mn0

0 Kudos
Message 6 of 6
(3,416 Views)