LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

table trong labview

Solved!
Go to solution

cho em hỏi có cách nào để mình so sánh 2 cột trong 2 bảng trong labview không ạ

0 Kudos
Message 1 of 12
(5,173 Views)
Solution
Accepted by topic author Hinotrucks

Em index 2 column ra roi dung boolean function de compare la duoc.

0 Kudos
Message 2 of 12
(5,161 Views)

dạ em đang project tính toán thời gian của bãi đỗ xe ô tô . em muốn so sánh kí tự biển số đã lưu vào bảng . nếu như lúc xe ra labview nhận thấy kí tự giống biển số lúc xe vào thì xuất thời gian xe vào lúc mấy giờ ă a . mong a giúp ( e có 2 bảng vào và ra, 1 cột thời gian, cột ngày và cột biển số xe) 

0 Kudos
Message 3 of 12
(5,146 Views)

Anh nghi em khong the nao so sanh hinh anh bang so xe vao va ra duoc ma phai dung OCR de nhan dien tung ki tu roi so sanh noi dung cua bien so. Project nay cung take time. Anh khong they giup em duoc. Em nen tu tim hieu ve LabVIEW OCR nhe.

0 Kudos
Message 4 of 12
(5,141 Views)

Dạ cái project của em đã nhận diện kí tự biển số qua OCR OCV rồi mới lưu vào bảng đó anh.

bây giờ e ko biết cách nào xuất ra dữ liệu đã lưu trong bảng ạ . Cảm ơn a

0 Kudos
Message 5 of 12
(5,128 Views)

De anh confirm em co cai table the nay

| Bang so xe (String) |  Time check in (Time)  | Date check in (Time) |

|  ABCD                     |   07:00:00                    |    24/06/2020             |

Neu nhu vay thi em cu dung array index de lay cai column dau sau do pass vao array search 1D de xem cai index la row nao. Sau do dung index array de lay time va day roi minh dung current time (check out time va check out date) tru di de tinh thoi gian da gui xe.

temp snippsets.png

0 Kudos
Message 6 of 12
(5,119 Views)

Dạ em cảm ơn anh nhiều . Em sẽ cố gắng tìm hiểu . Mong anh có thể chỉ giáo ạ hihi

0 Kudos
Message 7 of 12
(5,109 Views)

Em làm như vậy nè anh  . mà vẫn chưa được

0 Kudos
Message 8 of 12
(5,103 Views)

Index 2, 0, 1 cua em connect to wrong one. Em phai noi cai voi cai dau vao thu 2 (second input) de index column. Khong biet dien ta vay em co hieu ko.

Khi em debug code em co biet dung highlight va probe ko? de xem value cua no. Em phai biet debug thi moi develop code duoc.

Highlight de lam cho code chay cham lai minh co the xem chuong trinh chay the nao va gia tri cua tat ca cac wires.

Probe de minh xem gia tri passed qua mot wired trong chuong trinh.

Anh thac mac la em co the lam OCR/OCV ma ko nam ro may cai index array nay.

0 Kudos
Message 9 of 12
(5,095 Views)

dạ em làm được rồi , cảm ơn anh nhiều nhé hihi

0 Kudos
Message 10 of 12
(5,081 Views)