LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

nhờ cộng đồng giúp đỡ

Solved!
Go to solution

cho mình hỏi cách khắc phục lỗi này như thế nào vậy, cái project của mình ở bản labview 2014 thì chạy ổn mà khi mình nâng cấp lên labview 2015 thì lại bị chậm và đứng chương trình và báo lỗi  " not responding" như hình. và mình có thử cài labview 2015 ở 1 máy tính khác thì cũng bị lỗi y chan vậy. cộng đồng có ai từng bị như vậy hướng dẫn mình với ạ.

Xin cảm ơn 

0 Kudos
Message 1 of 7
(6,103 Views)

thông tin cấu hình windowns của bạn ? win7,win8 win 10 ?

mình thấy driver màn hình bạn bị treo thì phải ! có thể không tương thích với phiên bản windown bạn đang dùng.

0 Kudos
Message 2 of 7
(6,095 Views)
Solution
Accepted by linhdo123

mình dùng win 8  x64

0 Kudos
Message 3 of 7
(6,086 Views)

bạn thử sửa lỗi:error display driver stopped responding and has recovered

trước xem sau, đây là lỗi của windown

0 Kudos
Message 4 of 7
(6,074 Views)

Mk mới sử dụng labview nên chưa bk nhìu về phần mền này.Hiện tại mk đang làm đồ án môn học. đồ án có sử dụng 1 con dht11.mk cần đọc giá trị độ ẩm, hiển thị và cảnh báo ở 2 mức cao và thấp.có bn nào làm con này với labview chưa.nếu có thì cho mk tài liệu vơi.tks nhìu ạ.

0 Kudos
Message 5 of 7
(5,553 Views)

Anh có lời khuyên cho em khi nhờ sự giúp đỡ trên forum.

Thứ nhất là hãy tự mình cố gắng giái quyết vấn đề trước.
Nếu em chưa tìm hiểu mà đã lên đây hỏi thì dù có xong luận án em cũng chẳng học được gì. Sau này có đi làm làm project gì cung lên forum hỏi người nào đã làm chưa, nếu có thì xin share tài liệu à?
Nếu em đã cố gắng giải quyết vấn đề rồi mà không ra thì hãy trình bày những gì em đã tìm được. Và hãy hỏi chi tiết hơn những gì em cần giúp

Thứ hai là đây la vấn đề communication giữa LabView và một cảm biến. Em hãy chia vấn đề lớn ra nhiều vấn đề nhỏ. Tìm hiểu và giải quyết từng vấn đề nhỏ thì sẽ làm được.

Hy vọng em hiều là anh góp ý như vậy để em có thể phát triển bản thân được.

Message 6 of 7
(5,545 Views)

AE giúp tôi với loay hoay cả ngày rồi vẫn không biết khắc phục sao :(((

0 Kudos
Message 7 of 7
(3,301 Views)