From Friday, April 19th (11:00 PM CDT) through Saturday, April 20th (2:00 PM CDT), 2024, ni.com will undergo system upgrades that may result in temporary service interruption.

We appreciate your patience as we improve our online experience.

LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

Lỗi Labview Acquisition

Em chào mọi người, em hiện tại mới bắt đầu nghiên cứu xử lý ảnh bằng Labview. Hiện tại em muốn bắt ảnh từ camera bằng cách sử dụng Vision Acquistion nhưng khi test ảnh camera thì bị lỗi như hình. Có anh chị nào biết cách fix có thể giúp em được không. Em cảm ơn!

0 Kudos
Message 1 of 15
(6,363 Views)

Mình chưa gặp tình huống này bao giờ. Bạn xem còn con CAM nào khác cắm test lại xem, hoặc vào MAX/Devices and Interfaces để check lại Cam xem.

0 Kudos
Message 2 of 15
(6,352 Views)

Cho em hỏi, có thể cài Labview trên ubuntu được không

0 Kudos
Message 3 of 15
(6,342 Views)

Em mo Max xem co bi loi ko, neu van co loi thi delete cai file .icd di de no tao cai profile khac cho camera.

LabVIEW co the dung voi Windows/ Linux/ MAC nhung ma em phai co version tuong ung cho OS. Mot version chi dung cho mot OS cu the ma thoi.

0 Kudos
Message 4 of 15
(6,340 Views)

Em biết cách fix rồi ạ. Do camera laptop em không thể nhận diện được chế độ RGB trong Labview. Em có thử vào MAX để test camera thì chỉ có YUY2 và MJPG thì camera mới có thể hiện lên được ạ.

0 Kudos
Message 5 of 15
(6,337 Views)

có ai cài vision acquisition bị lỗi k nhận camera như em k ạ.e vào max vẫn test được cam nhưng khi vào ladview thì không nhận camera và báo lỗi the following error occurred while configuring the acquisition.mong các bác giúp e cái.e chân thành cảm ơn

0 Kudos
Message 6 of 15
(5,433 Views)

Chụp hình lỗi và gửi lên đây đi bạn.

Phạm Quốc Hùng

0 Kudos
Message 7 of 15
(5,425 Views)

(Newbie)Em chào mọi người, hiện tại e đang test ảnh từ camera laptop bằng Vision Acquisition, sau khi hoàn thành các bước tinh chỉnh , thì e ấn "finish" thì máy bị treo như trên hình. Mong anh chị giúp đỡ ạ. Em cảm ơn!

0 Kudos
Message 8 of 15
(5,343 Views)

Bạn đã cài đặt các phần mềm cần thiết chưa. Có thể bạn thử với NI MAX trước.

Tham khảo hướng dẫn này bạn nhé.

https://www.peritec.vn/knowledgebase/cai-dat-phan-mem-can-thiet-cho-xu-ly-anh-voi-labview/

Phạm Quốc Hùng

https://www.peritec.vn/

0 Kudos
Message 9 of 15
(5,339 Views)

Em cài rồi ạ . Em cũng thử cài theo trang hướng dẫn a gửi nhưng vẫn như vậy ạ :< 

0 Kudos
Message 10 of 15
(5,321 Views)