From Friday, April 19th (11:00 PM CDT) through Saturday, April 20th (2:00 PM CDT), 2024, ni.com will undergo system upgrades that may result in temporary service interruption.

We appreciate your patience as we improve our online experience.

LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

HÕ TRỢ CẬP NHẬT DỮ LIỆU TỪ MY-DAQ LƯU VÀO FILE EXEL THEO THỜI GIAN MONG MUỐN

Chào m.n!

E là sinh viên đang làm đồ án tốt nghiệp liên quan đến việc thu thập dữ liệu từ kit my-DAQ. e đã thu thập được dữ liệu nhưng không lưu được vào file exel theo thời gian đặt trước ( cứ 20s lưu 1 lần). Ở phía dưới là hình code mong m.n hỗ trợ

0 Kudos
Message 1 of 7
(6,498 Views)

Chuong trinh cua em chi chay collect data mot lan, ket thuc khi nhan stop. Sau do thi write data tai loop ke tiep va ket thuc khi em nhan stop 2.

Cai em can la mot cai state machine

ftp://ftp.ni.com/pub/events/labview_dev_ed/2009/labview.pdf

hoac don gian mot cai wire loop lon collect data vao array va mot cai time elapse function check neu time elapse thi write data to file in a case structure.

0 Kudos
Message 2 of 7
(6,474 Views)

Hi anh !

Em đã làm như cách anh chỉ bên trên rồi và kết quả là cứ 5s thì thu thập về excel 1 lần. Nhưng mà thời gian thì em muốn nó luôn luôn cập nhật từ hệ thống về file excel luôn đó anh , nhưng em làm thì nó reset về 0 mất. Vậy có cách nào để sửa lại cho đúng hơn không ? Em cám ơn anh nhiều, phía dưới là code và file excel em đã test.

Download All
0 Kudos
Message 3 of 7
(6,447 Views)

Neu em dung timestamp tu signal thi time nay luon duoc update. Anh chua hieu vi sao em lai dung ham Get Date/Time string va connect vao DAQmx Task

0 Kudos
Message 4 of 7
(6,439 Views)

Dạ thưa anh ! Em dùng hàm Get Date/Time String và nối vào DAQmx Task để em thu về thời gian hiện tại của hệ thống cùng với nhiệt độ thu được về file excel đó anh.

0 Kudos
Message 5 of 7
(6,420 Views)

Dạ thưa anh ! Em dùng hàm như vậy để em thu về thời gian hiện tại của hệ thống cùng với nhiệt độ thu được về  excel đó anh.( trên youtube có chỉ như vậy nên em làm theo ). Em vẫn làm cho nó cứ 10 giây thì cập nhật được nhưng sao thời gian thì về cài đặt gốc  1904 00:00:00 . Dạ nhờ anh giúp em

0 Kudos
Message 6 of 7
(6,418 Views)

Em la nguoi quyet dinh sample time nen em biet duoc dt giua cac sample. Em cung biet duoc start time bang cach dung ham Get Date/Time In Seconds roi convert to second. Dung for loop de tinh time stamp choi moi sample thi em se co duoc mot array timestamp song song voi array sample value. Dung ham create array roi viet vo spreadsheet file. Con khong thi em co the dung ham Set/Get Dynamic Data Attribute de set Start Timestamp va get Timestamp.

0 Kudos
Message 7 of 7
(6,417 Views)