LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

Chào Mừng Cộng Đồng LabVIEW Việt Nam

Hi bạn, thiết bị này lại ko dùng driver NI-DAQmx mà dùng driver riêng của nó là NI-845x Software nha:

"The NI-845x software is required to use the NI USB-8451 and NI USB-8452 I2C and SPI interfaces. To learn more about what is new in NI-845x 18.0, please refer to the readme.htm file."
Bạn có thể download tại: http://www.ni.com/download/ni-845x-18.0/7601/en/

0 Kudos
Message 41 of 91
(4,151 Views)

Chào Ad và tất cả các thành viên. Em là sinh viên mới tập tành dùng LapView. Hiện em đang có một số vấn đề trong quá trình sử dụng phần mềm. Cụ thể là trong cửa sổ Block Diagram và Front Panel có rất nhiều công cụ bị thiếu. ví dụ như hình dưới đây ạ. Mong mọi người có thể khắc phục giúp em với ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều. 

Download All
0 Kudos
Message 42 of 91
(4,133 Views)

Em phải cài thêm các module software nữa. Ví dụ như cái hình Screenshot (7).png ‏158 KB em gửi: Anh nhớ không nhầm thì phải cài NI Vision development Module và Vision Acquisition Software thì mới đủ bộ 😄 

0 Kudos
Message 43 of 91
(4,129 Views)

Xin chào mọi người. Em đang lập trình LabView về đọc dữ liệu cảm biến động cơ thì chọn card nào được ạ. Mọi người ai có card hoặc tài liệu về card giúp em với ạ.

0 Kudos
Message 44 of 91
(3,977 Views)

@NguyenToiUTC: Em co the tham khao link nay http://www.ni.com/white-paper/3536/en/ Sau khi doc xong thi mo LabVIEW vao Help/Find Examples/Browse Hardware Input and Ouput/DAQmx roi xem cac example nhe

0 Kudos
Message 45 of 91
(3,969 Views)

Em cảm ơn ạ. A ơi a có biết ai có hoặc cho thuê card NI ko ạ?

0 Kudos
Message 46 of 91
(3,950 Views)

Em co the post de hoi moi nguoi o day.

0 Kudos
Message 47 of 91
(3,938 Views)

Giúp em với. Mọi người cho em hỏi có ai tại Hà Nội có ai có card NI không ạ. Em đang làm đồ án muốn thuê lại 1 loại card để dùng đo tín hiệu cảm biến động cơ đốt trong. moi người ai biết loại card nào phù hợp với ai có cho em xin thông tin với ạ. Em cảm ơn.

0 Kudos
Message 48 of 91
(3,862 Views)

mọi người ai có file lapview đo huyết áp không..cho em với đề tài này khó quá làm hoài không đc 

0 Kudos
Message 49 of 91
(3,195 Views)

Có ai có module vision and motion trong labview 2019 không ạ? Các bác cho e xin với được ko ạ

0 Kudos
Message 50 of 91
(3,102 Views)