LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

Chào Mừng Cộng Đồng LabVIEW Việt Nam

Mọi người cho e hỏi: có ai nhận làm dư án i2c  giao tiếp nhiều board arduino với nhau không? Mình xin hậu tạ: 0332002318 - luân

0 Kudos
Message 51 of 81
(3,152 Views)

inbox mình

0 Kudos
Message 52 of 81
(3,145 Views)

Hello ace,

Mình có ghi lại dữ liệu từ một con transducer áp suất theo thời gian, con này được kết nối qua bộ Indicator của hãng Simex (cổng output là RS485, phương thức giao tiếp là Modbus RTU), mình cũng đã dùng 1 con data converter của Simex để chuyển đổi từ Rs485 sang Rs232 nhưng không hiểu sao vẫn không lấy tín hiệu ra được. Mình không biết các bạn trên diễn đàn có ai đã từng sử dụng qua thiết bị của hãng Simex hoặc giao tiếp qua phương thức Modbus RTU thì có thể hướng dẫn giúp mình các để xuất số liệu ra bằng Labview không?

Xin cám ơn các bạn trước.

0 Kudos
Message 53 of 81
(3,114 Views)

Có thể cho em xin file được không ?

0 Kudos
Message 54 of 81
(3,106 Views)

Mọi người ơi cho em hỏi ạ , em mới học labview cho em hỏi làm sao so sánh 2 khối thời gian để làm điều kiện mở được led ạ 

0 Kudos
Message 55 of 81
(3,082 Views)

Em ko noi yeu cau de bai la gi thi lam sao giai? So sanh 2 khoi thoi gian nhu the nao moi duoc?

0 Kudos
Message 56 of 81
(3,079 Views)

dạ so sánh bằng nhau anh ạ , 1 khối là lấy thời gian thực trên máy tính, 1 khối thời gian mình cài đặt ạ . Khi thời gian thực trên máy tính bằng thời gian mình cài đặt thi đèn sáng ạ. E đang muốn làm đồng hồ hẹn giờ bật tắt cho thiết bị ạ . Với lại không biết khi nó sáng rồi không biết làm sao để nó nhớ đến khi mình muốn nó tắt ạ anh xem , chỉ giúp em thêm được không ạ.

0 Kudos
Message 57 of 81
(3,072 Views)

Anh su dung event structure de chuong trinh co the nhan event khi em nhan nut. 

Anh su dung shift register de chuong trinh co the nho nhung gia tri truoc do.

Co the lam don gian hon nhung anh van muon dong ho van tiep tuc update sau do. 

Ban nao co y nao hay hon thi gop y nhe.

Anh dung LabVIEW 2016.

Note: Lan sau neu dat cau hoi thi phai ro rang. Neu ro minh muon gi, da thu lam cai gi. Dung mac dinh moi nguoi hieu trong dau em dang suy nghi gi.

0 Kudos
Message 58 of 81
(3,061 Views)

mình cảm ơn ạ

0 Kudos
Message 59 of 81
(3,046 Views)

Anh ơi cho em hỏi cái nữa nhờ chương trình của anh em đã viết được cơ bản hẹn giờ bật tắt 1 cái gì đó trong ngày . Gỉa sử em muốn đổi khối thời gian thực ( Cài thời gian mở và tắt trong chương trình của em)  trong ngày ra khối nào đó mà chương trình nó hiểu đúng giờ đó ngày nào cũng thực hiện lệnh không ạ. 

0 Kudos
Message 60 of 81
(3,033 Views)