From Friday, April 19th (11:00 PM CDT) through Saturday, April 20th (2:00 PM CDT), 2024, ni.com will undergo system upgrades that may result in temporary service interruption.

We appreciate your patience as we improve our online experience.

LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

Anh chị cho e hỏi là em đang viết chương trình dùng xử lý ảnh để điều khiển động cơ cho hệ beam ball mà em chạy mãi ko ổn định được, a chị kiểm tra ctrinh xem e sai ở đâu với ạ

Anh ko co dung Adruno nen ko co library de xem het code cua em. Anh chi co mot vai gop y.

1. Vision assistant chu yeu la de minh test vision machine algorithm. Khi no da work nhu minh muon roi thi em nen generate code de dung trong labVIEW code cua em.
  2. Em nen tach ra thanh 2 separated loop. Mot loop cho phan vision, mot loop cho phan control. Vi co time delay trong phan xu ly anh se anh huong toi phan control. Nen ap dung design pattern kieu producer consumer. Co the dung data value reference hoac queue de share data giua cac loop.
0 Kudos
Message 2 of 6
(2,747 Views)

dạ phần arduino cua e đây a ạ, lúc e chọn thông số PID bóng nó di chuyển gần vị trí mong muốn mà động cơ vẫn không dừng lại a ạ, có khi nào do dùng camera nó bị chậm ko hả a ?

0 Kudos
Message 4 of 6
(2,743 Views)

Em nen dat phan control trong mot cai loop khac vi PID work best with same iteration. Voi lai em co the dat them case structure neu nam trong nguong gioi han thi xu ly khac di.

Em co the xem trong hinh la vi du main VI cua anh dung cho cac chuong trinh ma anh viet cho target. Trong moi cai vi la mot hoac nhieu loop co the goi la process. Tat cac cac loop nay run parallel voi nhau.

0 Kudos
Message 5 of 6
(2,740 Views)