LabVIEW Vietnam

cancel
Showing results for 
Search instead for 
Did you mean: 

PID in LABVIEW

EM ĐANG LÀM ĐỒ ÁN ĐIỀU KHIỂN ĐỘNG CƠ AC 220V QUA CARD NI MYRIO 1900 BẰNG THUẬT TOÁN PI . GIỜ ĐANG VƯỚNG MẮC CHỖ VIẾT TẠO 1 HÀM PI ĐỂ KIỂM TRA 1 SỐ ĐIỀU KIỆN . CÒN EM DÙNG PID TRONG THƯ VIỆN THÌ OK RỒI, GIỜ MUỐN TỰ VIẾT 1 HÀM PI RIÊNG THÌ  VIẾT NTN Ạ? AI GIÚP E VỚI. EM LÀM MÔ HÌNH THẬT KHÔNG PHẢI MÔ PHỎNG Ạ

0 Kudos
Message 1 of 7
(6,560 Views)

Em click vo cai PID vi va tim hieu block diagram cua no thu xem. Vi sao em phai viet lai cai VI da co san?

0 Kudos
Message 2 of 7
(6,530 Views)
anh ơi, e điều khiển tốc độ động cơ dùng PID vi trong thư viện thì hoàn thiện rồi. giờ em muốn chống bão hòa tích phân (anti-windup) đó a, là cần tách khối, e gửi hình cho  a xem nhé. hoặc có cách nào mà dùng các vi có sẵn để chống anti-winup ko a?
0 Kudos
Message 3 of 7
(6,522 Views)

e thấy trong hình là có Kp Ki thôi, rồi lặp lại các kiểu con đà điểu nên e nghi là tách riêng từng phần chứ k dùng Vi tích hợp

0 Kudos
Message 4 of 7
(6,520 Views)

Anh thi ranh ve LabVIEW thoi chu PID thi ko ranh lam vi hoc muoi may nam truoc ma ko dung nen quen het rui. Ve co ban thi em co the lam tat ca nhung gi em muon. Cu moi loop interval em tinh nhung output can thiet va feedback lai thoi. Neu em co tai lieu nao co ban va chi tiet ve tinh toan PID thi gui MS cho anh de anh tim hieu thu.

0 Kudos
Message 5 of 7
(6,502 Views)
anh ơi cho e hỏi e đang dùng labview mà muốn đọc tốc độ của Motor điện phải làm sao a? Em cảm ơn a
0 Kudos
Message 6 of 7
(3,165 Views)

Thuong nguoi ta su dung encoder. Em co the tham khao link nay

https://www.youtube.com/watch?v=nmGlRqhQ6Rw

0 Kudos
Message 7 of 7
(3,147 Views)